Editing Msichana wa mtandao

Jump to: navigation, search

Warning: You are not logged in. Your IP address will be publicly visible if you make any edits. If you log in or create an account, your edits will be attributed to your username, along with other benefits.

The edit can be undone. Please check the comparison below to verify that this is what you want to do, and then save the changes below to finish undoing the edit.
Latest revision Your text
Line 1: Line 1:
 
Habari, jina langu naitwa zuhura msisi, kwa sasa namalizia elimu yangu ya digrii ya kwanza katika chuo cha uhasibu arusha (IAA) nikichukua masomo ya Tehama na nimatumaini yangu pia kua nitaendelea  na elimu ya juu Zaidi kwa kadri ya mungu ataponiwezesha kufika.
 
Habari, jina langu naitwa zuhura msisi, kwa sasa namalizia elimu yangu ya digrii ya kwanza katika chuo cha uhasibu arusha (IAA) nikichukua masomo ya Tehama na nimatumaini yangu pia kua nitaendelea  na elimu ya juu Zaidi kwa kadri ya mungu ataponiwezesha kufika.
 
+
Katika Makala hii ningependa kuzungumzia masuala ya watoto wa kike (wasichana) na mtandao. Wasichana wengi hasa wale wa nchi zinazoendelea kama Tanzania, naweza kusema bado tupo nyuma sana kwa masuala ya kiteknolojia. Wengi wetu tunatumia mitandao kwa masuala ya kujiunganisha kijamii au kwa kiingereza tunaita “socialization”, wengi wetu tunatumia intaneti kwa masuala ya mitandao ya kijamii kama facebook, twitter, whatsapp , instergram na mingine mingi. Sawa intaneti imekua kama zawadi kwetu lakini pia kwa upande mwingine imekua kama tatizo kwa jamii. Unaweza kufanya mambo mengi kwa njia ya mtandao na pia kwa sasa mtandao umebeba faida kubwa hasa kwa wafanya biashara wadogo na wakubwa. Intaneti pia imekua nguzo kubwa katika mambo ya kimaendeleo katika nchi zinazoendelea.  
Katika Makala hii ningependa kuzungumzia masuala ya watoto wa kike (wasichana) na mtandao. Wasichana wengi hasa wale wa nchi zinazoendelea kama Tanzania, naweza kusema bado tupo nyuma sana kwa masuala ya kiteknolojia. Wengi wetu tunatumia mitandao kwa masuala ya kujiunganisha kijamii au kwa kiingereza tunaita “socialization”, wengi wetu tunatumia intaneti kwa masuala ya mitandao ya kijamii kama facebook, twitter, whatsapp , instergram na mingine mingi. Sawa intaneti imekua kama zawadi kwetu lakini pia kwa upande mwingine imekua kama tatizo kwa jamii. Unaweza kufanya mambo mengi kwa njia ya mtandao na pia kwa sasa mtandao umebeba faida kubwa hasa kwa wafanya biashara wadogo na wakubwa. Intaneti pia imekua nguzo kubwa katika mambo ya kimaendeleo katika nchi zinazoendelea.  
 
 
Lakini, kwa nchi kama Tanzania bado hatujajua matumizi mazuri ya mtandao na hatutumii mtandao kwa ufanisi wake. Hasa kwa watoto wa kike ambao ndo tumeachwa nyuma sana kwenye mambo ya mtandao.
 
Lakini, kwa nchi kama Tanzania bado hatujajua matumizi mazuri ya mtandao na hatutumii mtandao kwa ufanisi wake. Hasa kwa watoto wa kike ambao ndo tumeachwa nyuma sana kwenye mambo ya mtandao.
 
Ombi langu kwa wasichana ni kwamba, tujishirikishe kwenye mambo tofauti ya kimtandao, tutumie mtandao kwa ufanisi wake na tuangalie wapi mtandao utatupelekwa kwa miaka mitano ijayo. Tusiache kujaribu , kwasababu kutokea hapo tunaweza sema “tunaweza kufanya”.  
 
Ombi langu kwa wasichana ni kwamba, tujishirikishe kwenye mambo tofauti ya kimtandao, tutumie mtandao kwa ufanisi wake na tuangalie wapi mtandao utatupelekwa kwa miaka mitano ijayo. Tusiache kujaribu , kwasababu kutokea hapo tunaweza sema “tunaweza kufanya”.  

Please note that all contributions to Swahili ICANNWiki may be edited, altered, or removed by other contributors. If you do not want your writing to be edited mercilessly, then do not submit it here.
You are also promising us that you wrote this yourself, or copied it from a public domain or similar free resource (see Project:Hakimiliki for details). Do not submit copyrighted work without permission!

Cancel | Editing help (opens in new window)